Cộng đồng Modder Mount & Blade Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Cộng đồng Modder Mount & Blade Việt Nam

Ngôi nhà cho anh em yêu thích mod Mount & Blade

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Modding FAQ - Hỏi và Đáp

Go down 
anhnam9x
minh_dai_za1702
NewBie-BR
nguyenlamlll
Admin
9 posters
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
Admin
Hoàng đế
Hoàng đế

Ngân lượng : 14570
Danh tiếng : 8

Modding FAQ - Hỏi và Đáp Empty
Bài gửiTiêu đề: Modding FAQ - Hỏi và Đáp   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeSun Jan 01, 2012 9:47 am

Đây là topic dành để hỏi đáp, mọi người muốn hỏi gì cứ tự nhiên thoải mái nhé. Sẽ có người trả lời cho bạn thôi Very Happy

FAQ :

Q : Tớ muốn thêm faction mới thì làm sao ?
A : Nếu bạn biết code thì vào trang này : http://forums.taleworlds.com/index.php/topic,128647.0.html
Q : Làm thế nào để set mặt cho quân lính vậy ?
A : Bạn phải vào game ở chế độ edit mode, sau đó start new game và đến phần chỉnh sửa khuôn mặt thì bạn alt + enter sau đó ctrl + e thì sẽ hiện ra mã face. Bạn chỉ việc click vào cái khung mã là nó tự động copy. Sau đó paste vô bảng face code cho lính trong tool Morgh thôi.
Q : Cái Edit mode dùng làm gì vậy ?
A : Chủ yếu tớ thấy dùng đê lấy face code và edit thành trì
Q : Tớ thấy một số mod có mấy hàm rất hay, tớ muốn có mấy hàm ý
A : Trừ phi tác giả ra OSP không thì không có.
Q : Tớ muốn show hàng lên taleworld thì có sao không ?
A : Show hàng tự bạn làm thì không sao nhưng show hàng có chứa mấy thứ không phải bạn hoặc hãng làm thì phải có permission của tác giả mấy thứ đó.

..................Sẽ update tiếp Very Happy
https://mbmodder.forumvi.com
nguyenlamlll
Lính mới
Lính mới
nguyenlamlll

Ngân lượng : 9485
Danh tiếng : 6

Bài gửiTiêu đề: Re: Modding FAQ - Hỏi và Đáp   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeMon Jan 23, 2012 9:16 am

Có cách nào thay đổi bản đồ khi đánh nhau không? Hay phần Custom Battle ấy. Thanks nhiều
Admin
Hoàng đế
Hoàng đế

Bài gửiTiêu đề: Re: Modding FAQ - Hỏi và Đáp   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeMon Jan 23, 2012 10:08 pm

nguyenlamlll đã viết:
Có cách nào thay đổi bản đồ khi đánh nhau không? Hay phần Custom Battle ấy. Thanks nhiều

Bạn phải bật chế độ edit mode, vào game hình như chọn cái terrain để nó làm địa hình lúc lâm trận Very Happy
nguyenlamlll
Lính mới
Lính mới
nguyenlamlll

Bài gửiTiêu đề: Re: Modding FAQ - Hỏi và Đáp   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeWed Jan 25, 2012 5:52 pm

Admin đã viết:
nguyenlamlll đã viết:

Bạn phải bật chế độ edit mode, vào game hình như chọn cái terrain để nó làm địa hình lúc lâm trận Very Happy
Em chưa hiểu lắm... anh nói rõ hơn được không ạ? "Edit mode" -- nằm ở đâu ạ? confused confused
NewBie-BR
Nguyên soái
Nguyên soái
NewBie-BR

Ngân lượng : 14679
Danh tiếng : 20

Bài gửiTiêu đề: Re: Modding FAQ - Hỏi và Đáp   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeWed Jan 25, 2012 6:35 pm

nguyenlamlll đã viết:
Admin đã viết:
nguyenlamlll đã viết:

Em chưa hiểu lắm... anh nói rõ hơn được không ạ? "Edit mode" -- nằm ở đâu ạ? confused confused
Nhấn vào biểu tượng M&B, chọn configure, chọn tab cuối cùng là thấy, tick vô ô Edit Mode là OK
NewBie-BR
Nguyên soái
Nguyên soái
NewBie-BR

Bài gửiTiêu đề: Re: Modding FAQ - Hỏi và Đáp   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeWed Jan 25, 2012 6:36 pm

Bác Admin cho hỏi. Sao cái đường giới hạn đỏ xài cho bản 1.1001 thì được còn bản Wb thì ko?
Bác ssiêng thì test hộ nhá Very Happy
Admin
Hoàng đế
Hoàng đế

Bài gửiTiêu đề: Re: Modding FAQ - Hỏi và Đáp   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeWed Jan 25, 2012 6:38 pm

nguyenlamlll đã viết:
Admin đã viết:
nguyenlamlll đã viết:

Em xem hình cho dễ hiểu
Modding FAQ - Hỏi và Đáp A18f3c7c83f9a48fbea0f3af2652d82a_40260794.untitled12
Modding FAQ - Hỏi và Đáp 96c91ceb1ee639969530c4a4bdd28b91_40260789.mbwarband2012012518334494Modding FAQ - Hỏi và Đáp Aa54c65230ed1c3134241601038b3d84_40260790.mbwarband2012012518354453
nguyenlamlll
Lính mới
Lính mới
nguyenlamlll

Bài gửiTiêu đề: Re: Modding FAQ - Hỏi và Đáp   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeThu Jan 26, 2012 3:36 pm

Thanks anh Very Happy Em cũng tìm ra một trang hướng dẫn sử dụng bên taleworlds : http://forums.taleworlds.com/index.php?topic=58957.0
minh_dai
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: làm sao để add nhạc   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeSun Feb 19, 2012 3:52 pm

Question Bạn ơi sao mình đã conver file mp3 thành ogg rồi cho vào múic, chọn bài trong m
usic.txt rồ
i mà nó vẫn ko đổi nhạc nhỉ??
Hay là mình làm sai hướng dẫn 1 khâu nào đấy, bvạn có cách nào add nhạc vào game ko?? các mod Việt Nam chúng ta làm đều chưa có khoản này nhỉ.
Theo đánh giá của mình, mount and blale Warband này yếu nhất là khoản âm thanh, nghe buồn ngủ, nhàm chán, chỉ dưới trung bình.đồ họa ở mức tạm,
được cái cảmh quan núi non đồng cỏ, mặt trời, trăng sao rất đẹp.Cách chơi thì trất hay phải cái tương tác với đồ vật chưa cao lắm, chỉ tương tác với người là chủ yếu.
Thuổng mãi ko được con đại bác của thằng Mount and Mustket, ức muốn nổ tuột.Hôm trước add vào hơn chục item thì hiện tất, nhưng nhạc nèn thì chẳng thấy đâu. bounce
Admin
Hoàng đế
Hoàng đế

Bài gửiTiêu đề: Re: Modding FAQ - Hỏi và Đáp   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeSun Feb 19, 2012 3:56 pm

Mình cũng từng muốn đổi âm thanh nhưng thứ nhất là ngại bản quyền, thứ 2 là ko có điều kiện để đi thu âm silent silent
NewBie-BR
Nguyên soái
Nguyên soái
NewBie-BR

Bài gửiTiêu đề: Re: Modding FAQ - Hỏi và Đáp   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeSun Feb 19, 2012 5:44 pm

Mình đã đổi được rồi, tại đang bận với mod L12SQ nên ko viết hướng dẫn được. Bạn chịuk khó đợi nhá
minh_dai_za1702
Lính mới
Lính mới
minh_dai_za1702

Ngân lượng : 4450
Danh tiếng : 0

Bài gửiTiêu đề: Re: Modding FAQ - Hỏi và Đáp   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeSun Feb 19, 2012 7:17 pm

Laughing Anh em lo quá về chuyện bản quyền âm nhạc rồi, theo mình biết mod Third Age Totalwar lừng lẫy hay Blood of the West cho Warband
toàn thuổng nguyên xi âm thanh "dĩ nhiên" là ko bản quyền từ Chúa nhẫn, với lại chỉ 1 đoạn tầm 30% dung lượng bài hát thì ko thể xem là vi
phạm gì quá lớn lao.Ở Việt Nam ta chuỵen các chương trình ti vi, quảng cáo lấy nhạc từ phim ảnh hay 1 tác phẩm nào đấy ko xin bản quyền là bình thường.
Ngay game chúng ta đang chơi cũng xài hàng lậu mà.Mình ko có ý xui các bác đạo hàng nhưng miễn có sử dụng ghi tên tuổi cụ thể tác giả vào Credit thì đỡ
cắn dứt lương tâm Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil

Còn chuyện thu âm thì quá là xa xỉ với giới Modẻ, chúng ta không phải công ty chuyên nghiệp mà cũng chẳng có tiền thuê nhạc sĩ.
Nhưng nếu có ý định làm mod cho thế giới cùng chơi thì cũng nên cẩn thận.Mod Pop và Wedding Dace vốn "xin không" nhạc từ game Knight of Honor.
Mình chơi game này rồi nên biết rõ, xin cả 100% của 2-3 bài nhạc chính luôn! affraid Không chỉ thế, Pop "chơi" luôn cả áo giáp và vũ khí lấy cảm
hứng từ game này.Tuy đã 3D hóa nhưng nhìn y chang, con nghiện ai thoạt nhìn cũng biết ngay. Basketball
Gần đây nhiều trang dowload bị đóng cửa, ông 'Trùm" của Megaupload thì đi du lịch nhà đá.Hẳn làm dư luận xôn xao, các bạn lo nghĩ cũng phải.
Còn nhân đây giới thiệu cho các bạn thêm 1 mod cao bồi nữa, kết hợp giữa 1866 và American war civil, Linhk:

http://forums.taleworlds.com/index.php?topic=193103.0

dành cho Warband 1.134 hoặc 1.143, máy nhà mình thiếu vài cái Scrip nên chơi ko nổi, mod này rất nặng, chẳng mấy ai kham nổi
Bạn nào biết sửa Scrip thì dow về.Có gì chôm Source của nó.

Còn nếu mod Shogun Segokujidai kể về thời chiến quốc của Nhật, thì mod này kể về thời kỳ mà các Samurai cuối cùng bị xóa xổ khỏi đảo quốc mặt trời, Duy tân Minh Trị,
súng ống dần thay thế gươm giáo.Chúng tương ứng với 2 phần game Shogun 2 totalwar và bản mở rộng Fall of Samurai sắp ra mắt.Link:
http://www.mbrepository.com/file.php?id=3048

Có điều cũng giống với người tiền nhiệm và người họ hàng xa mod Ninja Shinobi của nó đó là LỖI LỖ LỖI tongue tongue
Cài chỉ tổ xóa, cái duy nhất anh em thu được đó là Source.
mod hoàn toàn Free và chỉ lưu hành nội bộ trong nước thì không có gì đáng ngại.Chỉ sợ bác nào đấy biết tiếng Việt dow về Eng hóa lại
truyền bá rộng rãi thì bỏ cụ bom bom

http://www.mbrepository.com/file.php?id=3048

Mod 1866 dành cho 1.101 hồi xưa thì đỡ hơn, nếu vào quán rượu bắn nhau thì thể nào cũng chết, nếu chạy thoát thì bị Crash, và có 1 số Scrip riêng để cho phếp bạn săn động
vật (nếu ko vào trận ko thấy con bò rừng nào), nhưng họ lại chẳng up cái Scrip đó lên kèm theo mod.
Starwar coquest thì thi thoảng ko thấy vũ khí và đổi công dụng vũ khí bằng phím T thì Crash.
Pop gần như hoàn hảo mỗi tội ko cho cheat nen mỗi lần up lên bản mới lại cày từ đầu Suspect Suspect
Wedding dance quá hấp dẫn nhưng ko hiểu sao chỉ chọn đựoc nữ giới vì nếu chọn nam thì crash ngay khi Talk hoặc Battle.Ngay cả khi chọn phái nữ cũng có thể hơi lỗi

Mod do gamer làm ko tránh khỏ lỗi,đó là chuyện bình thường nhìn nhận các mod đàn anh đẻ anh em ta cùng làm cho tốt hơn thôi.Ngại nhất là một số mod xung đột nhau làm anh em ta ko sao mà lần cả.
Nhìn chung các mod Việt Nam mình ko bị Crash bao giờ cả, đó là điểm rất đáng khen sunny

Có điều cho mình góp ý chút cho King (tuyệt đối ko fải chê đâu nhé) về mod Trịnh-Nguyễn phân tranh:
_súng ko bán ở chợ mà chỉ có thể nhặy? cái này suẳ cũng ko khó, mình làm được rồi có điều ko có điểm bắn súng?
_Voi có con giá cả Triệu dù có ấn cheat đến bao giờ? mà dù có con voi to nhất rồi cũng sẽ ko thấy người đâu vì bị mất hút trong voi. scratch
_Nga và Otoman xuất hiện khá phi lí, có thể bạn nên chuyển thành Tây Sơn và Tây Dương (Liên minh Thiên Chúa giáo của người Bồ, Hà Lan,Pháp) thì hay hơn.
_Theo mình nhà Minh sớm bị Delete rồi, nên thay bằng Xiêm thì xác thực hơn.
_Mod Wedding dace ko biết họ làm thế nào mà có cả phe Giáo hoàng và mod Shongun có phe Thiên Hoàng, bạn nếu có thể tạo đựoc Vua Lê như vậy thì hay quá.
_Như vậy nhiệm vụ "Hoàng Lê Nhất Thống chí" và nhóm sử gia Ngô gia văn phái sẽ xuất hiện, có khi lấy nó làm tên mod càng hay
sách trong shop sẽ gồm quyển này và: Đại Việt sử ký toàn thư, chữ quốc ngữ và ông giáo sĩ Alexandro người đã chế ra chữ này, Khâm định Việt sử thông giám cương mục, sách Tam tự kinh Nho giáo, Kinh Phật, Kinh Thánh,Đại nam thực lục..Nhân vật nên cho thêm ông thương nhân Venice là Macopolo đã từng đi qua đây thì hay (Thật ra ông này ngỏm từ thời Nguyên)nhưng Fantasy tí cũng được, thêm cả các con cháu Mạc gia thất thế ngồi tửu quán cho vui.Như vậy các nhân vật sẽ phomg phú về quốc tịch, ko biết có mod nào thủy chiến ko vì Trịnh-Nguyễncó đến gần nửa là đánh thủy.Nghe đâu mod Tam quốc bên tàu họ đã chế được Xích bích, vậy anh em ta thuổng thôi! Twisted Evil Twisted Evil

https://www.youtube.com/watch?v=jOgTzE4FxOA

đay là trailer phim The king Maker, các bạn nên tham khảo.Nên cho một cô tướng người Tây hay vài ông Nhật Bổn vào cho vui như phim này. cyclops

Được sửa bởi minh_dai_za1702 ngày Sun Feb 19, 2012 8:04 pm; sửa lần 5.
NewBie-BR
Nguyên soái
Nguyên soái
NewBie-BR

Bài gửiTiêu đề: Re: Modding FAQ - Hỏi và Đáp   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeSun Feb 19, 2012 7:21 pm

Spoiler:

Bác này sành thật đấy. Đồng ý với bác 2 tay Smile , khâm phục Very Happy
Admin
Hoàng đế
Hoàng đế

Bài gửiTiêu đề: Re: Modding FAQ - Hỏi và Đáp   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeSun Feb 19, 2012 7:25 pm

Mod Trịnh Nguyễn Phân Tranh bọn tui tạm nghỉ vì chưa có kế hoạch, bản BETA bọn tui tập trung vào 2 fac của VN là chính, mấy fac kia thì nghịch tí cho vui thôi. Hiện giờ đang phân vân ko biết nên xài bản đồ kiểu mỗi ĐNÁ ko thôi hay là cả Đông Á Very Happy:D
minh_dai_za1702
Lính mới
Lính mới
minh_dai_za1702

Bài gửiTiêu đề: Re: Modding FAQ - Hỏi và Đáp   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeSun Feb 19, 2012 7:51 pm

Sad Làm đông Nam Á thôi bạn ạ, tập trung vào nước ta chứ làm tất cả Đong Nam A ra Total War mất rồi, với lại đặc
trưng của game này là chỉ giứoi hạn cuộc chiến ở một khu vực có vài quốc gia , quy mô nhỏ hơn nhiều so với tầm nhìn của Total war
việc có quá nhiều Faction và địa hình chỉ làm chậm máy và bug,
tiêu biểu như các mod về thời Shogun.Đợi khi nào có mod Pirate cho Warband, anh em ta làm luôn vài con tàu chiến của Tây Ban Nha, Bồ,
Hà Lan về đọ với tàu chôm từ Xích bích.Nhà nguyễn vốn giao hảo với đạo Cơ Đốc trong thời kỳ này nên có hải quân rất xịn toàn tàu Tây
dư sức bụp chết tàu của Xiêm (lúc này chả khác nào ghe trên sông nên thảm hại trong trận Rạch gầm xoài mút bởi Quang Trung).
Sau này nhờ có đọi thủy quân thiện chiến mà Nguyễn Ánh bem chết được nhà Tây Sơn có voi to quân nhiều.
Ko hiểu sao voi có Charge 70-100 lận mà charge rồi thì ghẻ như ngựa thường nhỉ?? Question
Hay là do Speed quá chậm nên ko chảge được? nếu đúng thế, tớ sẽ chỉng lại tốc độ xem sao! bounce
Tớ mỏi mắt với đạn quá, trong phần item ko biết nó ở đâu mà add, nên nhặt được súng mà ko có đạn Embarassed
Xem ra phen này tớ tạm nghỉ Sư tử trên Sa mạc của mình để đầu tư lại Trịnh - Nguyễn của bạn vậy! cherry
confused
King và Nguyên Soái có cách nào cho nhân vật nude như Wedding dance ko?, phim bom tấn cần có cảnh hot, nó làm câu chuyện thêm lãng mạng và
làm "mềm" đi cuộc chiến sắt máu âm mưu.Mỹ nhân kế cũng là một kiểu chiến tranh đấy.
Hồi xua cố mod gì đó có Skill múa cột tớ quên mất rồi, giờ thuổng mãi từ GTA mà ko thể được.Như con xe máy bốc từ đấy sang bánh xe đứng im.
Cách bốc ghép 2 game với nhau xem như phá sản. geek Giờ tớ lờ mờ đoán được vì sao mod Shogun lỗi kinh thế, phải chăng họ lấy hình ảnh từ Shogun total war sang mà game này tự bản thân nó đã là vua lỗi. scratch Sau này chỉ còn vài bộ giáp ngon ngon tự chế là chạy ổn.Chắc nó có trong mod của bạn? sunny
mình cũng rất hoan ngêh 12 sứ quân của Nguyên Soái sunny

Được sửa bởi minh_dai_za1702 ngày Sun Feb 19, 2012 9:29 pm; sửa lần 1.
Admin
Hoàng đế
Hoàng đế

Bài gửiTiêu đề: Re: Modding FAQ - Hỏi và Đáp   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeSun Feb 19, 2012 8:07 pm

Thanks bạn đã quan tâm, tớ xin trả lời như sau :
1. Map ĐNÁ có thể tớ sẽ mượn từ mod Suvarnabhumi Mahayuth, tuy ko bao quát toàn bộ (thiếu Phil với Indo) nhưng cũng đủ dùng vì nó bao quát toàn bộ bán đảo ĐNÁ.
2. Vụ tàu chiến thì có lẽ nên đợi thôi, hiện giờ đa phần vẫn xài tạm thuyền viking là chính, hehe. Ngoài ra nếu mod Asian Dynasties được làm xong thì có thể mượn thuyền của Nhật và Hàn để sửa lại Very Happy
3. Voi thì bọn tớ ko cho speed cao vì voi đâu có chạy nhanh như ngựa, hehe. Kết cục là dam thấp lè tè, đang tính cho charge thật cao để húc 1 phát là nằm
4. Cái này thì tớ nhờ bạn Hùng đang ngâm cứu, nếu ok tớ sẽ thêm Very Happy
5. Vụ hot scene thì tớ xin kiếu, hehe
minh_dai_za1702
Lính mới
Lính mới
minh_dai_za1702

Bài gửiTiêu đề: Re: Modding FAQ - Hỏi và Đáp   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeSun Feb 19, 2012 9:36 pm

Bạn cho voi tầm 300 - 500 tiết thôi nhé, nếu không súng bắn còn không toi cơ, mà giảm giá cái chứ mấy trăm nghìn với cả triệu khác nào bảo người ta
cheat đâu geek.Chỉnh dame súng bét nhất phải hơn 100 nếu ko thì chúng nó xài tên hết, có thêm bom thì càng hay, nhớ làm cho súng và cả đạn nữa ra chợ nhé, chứ ko có súng mà ko có gì để bắn.Chứ súng ở bản cũ bị kỵ binh Trịnh gia nghiền như cám.Tốt nhất đã bắn là 1 hit K.O nếu ko cũng 2/3 tiết vậy mới bõ. I love you
study không biết bọn nó cho cái đại bác vào kiểu gì nhỉ, tớ đang phá tung mấy mod súng ống, nếu khám phá ra sẽ send ngay cho bạn. albino

Được sửa bởi minh_dai_za1702 ngày Sun Feb 19, 2012 10:54 pm; sửa lần 2.
Admin
Hoàng đế
Hoàng đế

Bài gửiTiêu đề: Re: Modding FAQ - Hỏi và Đáp   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeSun Feb 19, 2012 9:58 pm

minh_dai_za1702 đã viết:
Bạn cho voi tầm 300 - 500 tiết thôi nhé, nếu không súng bắn còn không toi cơ, mà giảm giá cái chứ mấy trăm nghìn với cả triệu khác nào bảo người ta
cheat đâu geek.
Chỉnh dame súng bét nhất phải hơn 100 nếu ko thì chúng nó xài tên hết, có thêm bom thì càng hay, nhớ làm cho súng và cả đạn nữa ra chợ nhé, chứ ko có
súng mà ko có gì để bắn.Chứ súng ở bản cũ bị kỵ binh Trịnh gia nghiền như cám.Tốt nhất đã bắn là 1 hit K.O nếu ko cũng 2/3 tiết vậy mới bõ. I love you
study không biét bọn nó cho cái đại bác vào kiểu gì nhỉ, tớ đang phá tung mấy mod súng ống, nếu khám phá ra sẽ send ngay cho bạn. albino

Voi đắt là đúng rồi bác ơi, có điều chắc mình set giá ơi cao, chắc set 100k denar cũng ok.
Về súng ống thì kể cả có tăng dam cho súng mà reload chậm thì gặp kị binh cũng toi như thường. Bác rành về WFAS sao ko để ý kỵ binh Ba Lan lại nổi tiếng và có nhiều đất dụng võ đến thế, hehe Very Happy
WB boss
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: cần hỏi về thay đổi item,Weapon cho factions   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeSun Apr 15, 2012 2:30 pm

bác nào cho em hỏi cái nỳ,cách để thay đổi đồ hay vủ khí cho 1 phe phái (factions) thì dùng tool nào ạ
ai có send giùm nhé hjxhjx
hướng dẩn càng tốt Embarassed Embarassed
spiner
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: thắc mắt về tool Morghs M&B WB-WFAS Editor   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeSun Apr 15, 2012 2:37 pm

các bác cho e hỏi
sao đa số các item,weapont mở bằng OpenBrf thì tất cả đều mở được,còn tìm với tool Morghs M&B WB-WFAS Editor thì không có
ai hướng dẩn được không
noname
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Modding FAQ - Hỏi và Đáp   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeWed Apr 18, 2012 5:19 pm

nói bậy ...
anhnam9x
Lính mới
Lính mới

Ngân lượng : 4374

Bài gửiTiêu đề: Re: Modding FAQ - Hỏi và Đáp   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeWed Apr 18, 2012 10:10 pm

thế ngay từ đầu tự mò đi có hơn ko ? việc gì fải xồn xồn lên vậy ?
trunghieu213
Lính mới
Lính mới

Ngân lượng : 4453

Bài gửiTiêu đề: Re: Modding FAQ - Hỏi và Đáp   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeSat Apr 28, 2012 12:37 am

Mình mún add Vũ khí nhân vật vào shop thì làm thế nào
RedArmy
Красная Армия
Красная Армия
RedArmy

Ngân lượng : 14154
Danh tiếng : 11

Bài gửiTiêu đề: Re: Modding FAQ - Hỏi và Đáp   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeSat May 12, 2012 8:44 am

trunghieu213 đã viết:
Mình mún add Vũ khí nhân vật vào shop thì làm thế nào
Bạn vào chủ đề này để học cách add vũ khí nhé Smile
koco
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: koco    Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitimeTue May 22, 2012 2:44 pm

Bạn chỉ cho mình cách crack bản warband 1.52 đy, mình tảu bản crack về rùi nhưng chả biết làm sao nữa cả
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Modding FAQ - Hỏi và Đáp   Modding FAQ - Hỏi và Đáp Icon_minitime

Modding FAQ - Hỏi và Đáp
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next