Cộng đồng Modder Mount & Blade Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Cộng đồng Modder Mount & Blade Việt Nam

Ngôi nhà cho anh em yêu thích mod Mount & Blade

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Dự án việt hóa dialog Mount&Blade

Go down 
Mr.Ko0lz
minhmo17101993
RedArmy
johncegom
Admin
manhdada
NewBie-BR
11 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3
Tác giảThông điệp
martin0211
Lính mới
Lính mới

Ngân lượng : 4463
Danh tiếng : 0

Dự án việt hóa dialog Mount&Blade - Page 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: RE : Dự án việt hóa dialog M&B   Dự án việt hóa dialog Mount&Blade - Page 3 Icon_minitimeWed Mar 07, 2012 8:43 pm

Spoiler:
hjx 50 câu của pác.
có nhìu câu mình dịch khá thoáng cho giống cách nói VN. bạn có thể nói mình nếu bạn không thích, mình sẽ dịch đúng theo câu.
À mình có một ý kiến à chúng ta ko thể dịch marshal là "nguyên soái". Ở các nước phương Đông ko có từ nguyên soái. Trong mod "Đinh Bộ Lĩnh" mình nghĩ nên dịch là Tể Tướng hay Thái Bảo hơn Very Happy. Đó là í kiến của mình.
Thêm việc này : những lần sau mình có thể bỏ {reg3?her:him} lun dc hem. Mình sẽ thay = những từ chung chung. Cái code đó mình nghĩ nó sẽ xem giới tính xong thay = chữ her hay him à. Cho í kiến nhé Very Happy.

Được sửa bởi martin0211 ngày Wed Mar 07, 2012 10:23 pm; sửa lần 1.
NewBie-BR
Nguyên soái
Nguyên soái
NewBie-BR

Ngân lượng : 14730
Danh tiếng : 20

Bài gửiTiêu đề: Re: Dự án việt hóa dialog Mount&Blade   Dự án việt hóa dialog Mount&Blade - Page 3 Icon_minitimeWed Mar 07, 2012 8:49 pm

martin0211 đã viết:
Spoiler:
hjx 50 câu của pác.
có nhìu câu mình dịch khá thoáng cho giống cách nói VN. bạn có thể nói mình nếu bạn không thích, mình sẽ dịch đúng theo câu.
À mình có một ý kiến à chúng ta ko thể dịch marshal là "nguyên soái". Ở các nước phương Đông ko có từ nguyên soái. Trong mod "Đinh Bộ Lĩnh" mình nghĩ nên dịch là Tể Tướng hay Thái Bảo hơn Very Happy. Đó là í kiến của mình.
Thêm việc này : những lần sau mình có thể bỏ {reg3?her:him} lun dc hem. Mình sẽ thay = những từ chung chung. Cái code đó mình nghĩ nó sẽ xem giới tính xong thay = chữ her hay him à. Cho í kiến nhé Very Happy.

Thanks bạn. Mình nghĩ là Thái bảo nghe cho oách, Vụ bỏ thì bạn cứ bỏ đi, bạn nói đúng rồi đó, nếu bạn tìm được từ chung chung thì quá tốt.
Giờ tiếp 50 dòng nữa, 1425-1475:
Spoiler:
NewBie-BR
Nguyên soái
Nguyên soái
NewBie-BR

Bài gửiTiêu đề: Re: Dự án việt hóa dialog Mount&Blade   Dự án việt hóa dialog Mount&Blade - Page 3 Icon_minitimeWed Mar 07, 2012 8:52 pm

Anh em cho ý kiến dịch từ Marshal như thế nào cho hợp;
1. Thái bảo
2.Tể tướng
3.Thống lĩnh
4.Đại tướng quân
*Anh em có từ nào hay hơn thì cho ý kiến nhá
Mr.Ko0lz
Lính mới
Lính mới

Ngân lượng : 4486

Bài gửiTiêu đề: Re: Dự án việt hóa dialog Mount&Blade   Dự án việt hóa dialog Mount&Blade - Page 3 Icon_minitimeThu Mar 08, 2012 2:01 am

Theo minh thi Dai Tuong Quan nghe hay va` hop ly' hon
NewBie-BR
Nguyên soái
Nguyên soái
NewBie-BR

Bài gửiTiêu đề: Re: Dự án việt hóa dialog Mount&Blade   Dự án việt hóa dialog Mount&Blade - Page 3 Icon_minitimeThu Mar 08, 2012 2:12 am

NewBie-BR đã viết:
1. Thái bảo
2.Tể tướng
3.Thống lĩnh
4.Đại tướng quân (2 bình chọn)
Admin
Hoàng đế
Hoàng đế

Ngân lượng : 14621
Danh tiếng : 8

Bài gửiTiêu đề: Re: Dự án việt hóa dialog Mount&Blade   Dự án việt hóa dialog Mount&Blade - Page 3 Icon_minitimeThu Mar 08, 2012 1:04 pm

Thời tiền lê là gần thời của L12SQ nhất, lúc đó Lê Hoàn được gọi là thập đại tướng quân nên tui đề nghị dùng Đại Tướng Quân Very Happy
https://mbmodder.forumvi.com
NewBie-BR
Nguyên soái
Nguyên soái
NewBie-BR

Bài gửiTiêu đề: Re: Dự án việt hóa dialog Mount&Blade   Dự án việt hóa dialog Mount&Blade - Page 3 Icon_minitimeThu Mar 08, 2012 6:43 pm

NewBie-BR đã viết:
NewBie-BR đã viết:
1. Thái bảo
2.Tể tướng
3.Thống lĩnh
4.Đại tướng quân (3 bình chọn)
trunghieu213
Lính mới
Lính mới

Ngân lượng : 4504

Bài gửiTiêu đề: Re: Dự án việt hóa dialog Mount&Blade   Dự án việt hóa dialog Mount&Blade - Page 3 Icon_minitimeThu Mar 08, 2012 9:21 pm

Cho hỏi ai VH phần NV thế bị lỗi NV rùi Địa điểm nó bị gì ấy cứ hiện ******* nhấp vào nó vào phần khác chả bik làm sao ai làm thì chỉ mình cách làm zới
martin0211
Lính mới
Lính mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Dự án việt hóa dialog Mount&Blade   Dự án việt hóa dialog Mount&Blade - Page 3 Icon_minitimeFri Mar 09, 2012 12:04 am

Admin đã viết:
Thời tiền lê là gần thời của L12SQ nhất, lúc đó Lê Hoàn được gọi là thập đại tướng quân nên tui đề nghị dùng Đại Tướng Quân Very Happy
Xin lỗi nhưng admin nói sai rồi. Lê Hoàn được phong làm "Thập Đạo tướng quân" có nghĩa là Tướng chỉ huy 10 đạo quân. Nếu các bạn muốn quan chức chính xác, mình nghĩ đó là " Điện tiền đô chỉ huy sứ". Đây là chức quan chỉ huy toàn bị binh lính của nước Đại Cồ Việt, do chính Đinh Tiên Hoàng phong cho Lê Hoàn.
Theo mình, nếu bạn muốn chính xác thì nên dùng "Điện Tiền Đô Chỉ Huy Sứ" hay "Điện Tiền Chỉ Huy Sứ". Còn nếu muốn nghe hay hay thôi thì cũng nên bình chọn ở forum nào đông người quan tâm để lấy ý kiến chung chứ 4rum này hơi ít người.
Đây là í kiến của mình nhé. Các pác đừng chém Smile).
NewBie-BR
Nguyên soái
Nguyên soái
NewBie-BR

Bài gửiTiêu đề: Re: Dự án việt hóa dialog Mount&Blade   Dự án việt hóa dialog Mount&Blade - Page 3 Icon_minitimeFri Mar 09, 2012 12:11 am

martin0211 đã viết:
Admin đã viết:
Xin lỗi nhưng admin nói sai rồi. Lê Hoàn được phong làm "Thập Đạo tướng quân" có nghĩa là Tướng chỉ huy 10 đạo quân. Nếu các bạn muốn quan chức chính xác, mình nghĩ đó là " Điện tiền đô chỉ huy sứ". Đây là chức quan chỉ huy toàn bị binh lính của nước Đại Cồ Việt, do chính Đinh Tiên Hoàng phong cho Lê Hoàn.
Theo mình, nếu bạn muốn chính xác thì nên dùng "Điện Tiền Đô Chỉ Huy Sứ" hay "Điện Tiền Chỉ Huy Sứ". Còn nếu muốn nghe hay hay thôi thì cũng nên bình chọn ở forum nào đông người quan tâm để lấy ý kiến chung chứ 4rum này hơi ít người.
Đây là í kiến của mình nhé. Các pác đừng chém Smile).

Phần trên thì mình ko bik nên ko có ý kiến. Nếu bạn có nick trên các diễn đàn lịch sử việt nam thì bạn có thể lập topic hỏi giùm mình được ko?
martin0211
Lính mới
Lính mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Dự án việt hóa dialog Mount&Blade   Dự án việt hóa dialog Mount&Blade - Page 3 Icon_minitimeSat Mar 10, 2012 6:11 am

Spoiler:
phù, cuối cùng cũng xong. Sr vì trễ tí.
Còn về chức "Điện Tiền Đô Chỉ Huy Sứ" thì bạn search trên google tí là ra ấy mà Smile.
T7 CN mình fải ra ngoài ko dịch dc. Có j` bạn giao xong tận T2 mình gửi lại nhé Very Happy.
NewBie-BR
Nguyên soái
Nguyên soái
NewBie-BR

Bài gửiTiêu đề: Re: Dự án việt hóa dialog Mount&Blade   Dự án việt hóa dialog Mount&Blade - Page 3 Icon_minitimeSat Mar 10, 2012 6:13 am

martin0211 đã viết:
Spoiler:
phù, cuối cùng cũng xong. Sr vì trễ tí.
Còn về chức "Điện Tiền Đô Chỉ Huy Sứ" thì bạn search trên google tí là ra ấy mà Smile.
T7 CN mình fải ra ngoài ko dịch dc. Có j` bạn giao xong tận T2 mình gửi lại nhé Very Happy.

uhm, thanks bạn, nếu có việc thì giao trễ cũng được:
Spoiler:
populati
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Dự án việt hóa dialog Mount&Blade   Dự án việt hóa dialog Mount&Blade - Page 3 Icon_minitimeSat Mar 17, 2012 9:22 pm

có cần mình dịch gì không nào
NewBie-BR
Nguyên soái
Nguyên soái
NewBie-BR

Bài gửiTiêu đề: Re: Dự án việt hóa dialog Mount&Blade   Dự án việt hóa dialog Mount&Blade - Page 3 Icon_minitimeSun Mar 18, 2012 10:36 pm

populati đã viết:
có cần mình dịch gì không nào

Nếu bạn muôn tham gia thì cho bik số dòng có thể dịch /ngày hoặc tuần
anhnam9x
Lính mới
Lính mới

Ngân lượng : 4425

Bài gửiTiêu đề: Re: Dự án việt hóa dialog Mount&Blade   Dự án việt hóa dialog Mount&Blade - Page 3 Icon_minitimeSun Apr 15, 2012 8:40 pm

Chào mọi người ! Mình mới tham gia diễn đàn, muốn giúp sức 1 chút, nhưng chưa có kinh nghiệm gì, mong mọi ng hướng dẫn chỉ bảo thêm Very Happy
New_Moder
Lính mới
Lính mới

Ngân lượng : 3375

Bài gửiTiêu đề: Re: Dự án việt hóa dialog Mount&Blade   Dự án việt hóa dialog Mount&Blade - Page 3 Icon_minitimeSat Mar 14, 2015 10:51 am

Mình muốn Việt Hóa giúp nhưng là lính mới mong mọi người giúp đỡ Very Happy
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Dự án việt hóa dialog Mount&Blade   Dự án việt hóa dialog Mount&Blade - Page 3 Icon_minitime

Dự án việt hóa dialog Mount&Blade
Trang 3 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3
 Similar topics
-
» Cần chỉ giáo về việt hóa hoặc phần mềm hổ trợ việt hóa game mount and blade bản mod prophesy of pendor 3.51
» Những tool hữu ích cho những người viết hướng dẫn Mount&Blade
» [WB][S][BETA 0.97] Dẹp Loạn 12 Sứ Quân - Thống Nhất Đất Nước
» mod moi cho mount and blade
» Mount&Blade Warband 1.143